50 câu hỏi 60 phút
Xác định khối lượng natri hydrosunfat tối đa có thể tạo thành khi cho một dung dịch có chứa 8g NaOH trung hòa hết bởi H2SO4
120g
24g
240g
60g
50 câu hỏi 60 phút
45 câu hỏi 60 phút
50 câu hỏi 60 phút
22 câu hỏi 60 phút
50 câu hỏi 60 phút
50 câu hỏi 60 phút
50 câu hỏi 60 phút
50 câu hỏi 60 phút
50 câu hỏi 60 phút
50 câu hỏi 60 phút
Gọi x là tỉ lệ % của đồng vị \({}_{17}^{35}Cl\). Vậy tỉ lệ % của đồng vị \({}_{17}^{37}Cl\) là (100-x)%. Ta có phương trình tính khối lượng nguyên tử trung bình của Cl: \(35,5 = \frac{35x + 37(100-x)}{100}\) Giải phương trình trên, ta được: 3550 = 35x + 3700 - 37x 2x = 150 x = 75 Vậy tỉ lệ % của đồng vị \({}_{17}^{35}Cl\) là 75%.
Để xác định tiểu phân nào có cấu hình electron không phải của khí trơ, ta cần viết cấu hình electron của các ion được tạo thành và so sánh với cấu hình electron của các khí trơ.
Vậy các tiểu phân có cấu hình electron không phải của khí trơ là A32+ và A62+.