ADMICRO
Một gia đình sử dụng một bóng đèn loại 220V 110W và một bếp điện loại 220V - 800W ở hiệu điện thế 220V. Thông tin nào sau đây là sai?
Chính xác
Xem lời giải
Hãy suy nghĩ và trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án
ZUNIA12
Lời giải:
Báo saiVì P2P1=8⇒A2A1=8⇒I2I1=8P2P1=8⇒A2A1=8⇒I2I1=8
Nhiệt lượng tỏa ra ở bếp điện trong 20 phút: Q=P2t=800.20.60=960000J=960kJQ=P2t=800.20.60=960000J=960kJ
Điện năng do bóng đèn tiêu thụ trong 40 phút: A=P1t=100.40.60=240000J=240kJA=P1t=100.40.60=240000J=240kJ
Thông tin sai: Trong 40 phút, bóng điện tiêu thụ điện năng là 4000J.
Chọn đáp án D
ZUNIA9
AANETWORK