ADMICRO

Một ô tô có khối lượng m=3 tấn, chuyển động trên đường nằm ngang. Hệ số ma sát lăn giữa bánh xe và mặt đường là μ=0,1. Nếu Ô tô chuyển dộng nhanh dần đều với gia tốc a=3(m/s2) thì lực kéo của động cơ là: 

Hãy suy nghĩ và trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án

Chủ đề: Cơ học
ZUNIA12
ZUNIA9
AANETWORK