ADMICRO
Cho 150 gam dung dịch CuSO4 20%. Tính số mol CuSO4 có trong dung dịch?
Chính xác
Xem lời giải
Hãy suy nghĩ và trả lời câu hỏi trước khi xem đáp án
ZUNIA12
Lời giải:
Báo saiKhối lượng CuSO4 có trong 150 g dung dịch CuSO4 20% là:
mCuSO4=mdd.C%100%=150.20100=30g
Số mol CuSO4 có trong 150 g dung dịch CuSO4 20% là
nCuSO4=30160=0,1875mol
ZUNIA9
AANETWORK