JavaScript is required

Cho EBIT = 100, khấu hao = 40, lãi vay = 20, cổ tức = 10, tính khả năng thanh toán lãi vay:

undefined.

5

A.

7,5

B.

7

C.

14

Trả lời:

Đáp án đúng: B


Khả năng thanh toán lãi vay được tính bằng công thức: (EBIT + Khấu hao) / Lãi vay = (100 + 40) / 20 = 140 / 20 = 7.

Vậy đáp án đúng là 7.

Với 400+ câu trắc nghiệm Quản trị Tài chính được chia sẻ nhằm giúp các bạn sinh viên khối ngành Tài chính - Ngân hàng có thêm tư liệu tham khảo học tập bổ ích.


50 câu hỏi 60 phút

Câu hỏi liên quan