JavaScript is required

Một đường ống bằng gang mới có chiều dài L = 1000m, độ chênh cột áp tĩnh H = 5m. Người ta tra được hệ số đặc trưng lưu lượng K  = 340,8lit/s. Lưu lượng nước chảy trong ống bằng (lit/s):

undefined.

19,4

A.

24,1

B.

23,2

C.

25,8

Trả lời:

Đáp án đúng: A


Đáp án đúng là B. 24,1 lít/s 

Với công thức:

Q = K * sqrt(H / L)

Q = 340.8 * sqrt(5 / 1000)

Q ≈ 24.1 lít/s

 

Cùng ôn thi với bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Thủy khí có đáp án mà tracnghiem.net chia sẽ dưới đây, nhằm giúp các bạn sinh viên chuyên ngành chuẩn bị cho kì thi sắp tới.


50 câu hỏi 60 phút

Câu hỏi liên quan