Câu hỏi:
Một vật rơi tự do từ độ cao h trong thời gian 10 s. Hãy tính thời gian vật rơi trong 95 m cuối cùng. Lấy g = 10 m/s2.
Trả lời:
Đáp án đúng: B
Ta có: \(h = \frac{1}{2}g{t^2} = \frac{1}{2}{.10.10^2} = 500\,\,m\)
Thời gian rơi trong 95 m cuối cùng bằng tồng thời gian rơi trừ đi thời gian rơi trong 405 m đầu tiên:
\({t_2} = t - {t_1} = 10 - \sqrt {\frac{{2.405}}{{10}}} = 1\,\,s\)
Đáp án đúng là: B.
Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài
Bài Tập Trắc Nghiệm Chương 2: Động Học - Vật Lí 10 được biên soạn và tổng hợp những kiến thức cơ bản đã học nhằm giúp học sinh củng cố kiến thức, đánh giá năng lực, và chuẩn bị tốt hơn cho các kỳ thi quan trọng sắp tới.
30/09/2024
0 lượt thi
0 / 18
Câu hỏi liên quan

Trọn Bộ Giáo Án Word & PowerPoint Tiếng Anh 12 – I-Learn Smart World – Năm Học 2025-2026

Trọn Bộ Giáo Án Word & PowerPoint Tiếng Anh 12 – Global Success – Năm Học 2025-2026

Trọn Bộ Giáo Án Word & PowerPoint Hóa Học 12 – Kết Nối Tri Thức – Năm Học 2025-2026

Trọn Bộ Giáo Án Word & PowerPoint Hóa Học 12 – Chân Trời Sáng Tạo – Năm Học 2025-2026

Trọn Bộ Giáo Án Word & PowerPoint Công Nghệ 12 – Kết Nối Tri Thức – Năm Học 2025-2026
