Một dự án đầu tư phát sinh dòng tiền -300$, 200$, 125$ mỗi năm tính bắt đầu tại năm 0. Tính NPV của dự án nếu lãi suất thị trường là 15%/năm.
Trả lời:
Đáp án đúng: A
NPV (Giá trị hiện tại ròng) được tính như sau:
NPV = -300 + 200/(1+0.15) + 125/(1+0.15)^2
NPV = -300 + 200/1.15 + 125/1.3225
NPV = -300 + 173.91 + 94.52
NPV = -31.57
Với 400+ câu trắc nghiệm Quản trị Tài chính được chia sẻ nhằm giúp các bạn sinh viên khối ngành Tài chính - Ngân hàng có thêm tư liệu tham khảo học tập bổ ích.
50 câu hỏi 60 phút





