JavaScript is required

Câu hỏi:

Một ô tô chuyển động thẳng đều biết rằng ô tô chuyển động theo chiều âm với vận tốc có độ lớn 36 km/h và ở thời điểm 1,5 h thì vật có tọa độ 6 km. Vị trí của vật sau 1 h là bao nhiêu km?

Trả lời:

Trả lời:

Đáp án đúng: 24


Phương trình độ dịch chuyển thời gian: d = d0 + vt

Thay giá trị v = -36 km/h; t = 1,5 h và d = 6 km. Ta tìm được phương trình: d = 60 - 36t.

Khi t = 1 \(\Rightarrow\) d = 24 km.

Đáp án đúng là: 24.

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

Bài Tập Trắc Nghiệm Chương 2: Động Học - Vật Lí 10 được biên soạn và tổng hợp những kiến thức cơ bản đã học nhằm giúp học sinh củng cố kiến thức, đánh giá năng lực, và chuẩn bị tốt hơn cho các kỳ thi quan trọng sắp tới.

30/09/2024
0 lượt thi

Câu hỏi liên quan