JavaScript is required

Tính chiều cao của lớp vật liệu đệm của thiết bị lọc bụi với lớp hạt hình cầu dao động có đường kính hạt cầu làm vật liệu đệm là d = 35 (mm). Hiệu suất thiết bị là 85%. Chuẩn số Stock Stk = 1,75.10-3:

undefined.

H = 0.75 m

A.

H = 0.9 m

B.

H = 1 m

C.

H = 1.5 m

Trả lời:

Đáp án đúng: B


Với lớp vật liệu đệm là hạt cầu dao động, dựa trên hiệu suất lọc η=85%, đường kính hạt đệm d=35mm và chuẩn số Stock:

Stk= 1,75 × 10−3

Áp dụng công thức tính chiều cao lớp vật liệu đệm theo quan hệ giữa hiệu suất lọc – đường kính hạt đệm – chuẩn số Stock, kết quả thu được xấp xỉ: H ≈ 1m

⇒ Chọn C. H = 1 m.

Trắc nghiệm ôn thi với 200 câu hỏi môn Kỹ thuật môi trường có đáp án giúp các bạn có thêm tư liệu, hệ thống lại kiến thức chuẩn bị cho các kì thì diễn ra sắp tới và đạt được kết quả cao.


50 câu hỏi 60 phút

Câu hỏi liên quan