JavaScript is required

Tính bề cao của ống dẫn khí vào xiclon chùm, biết lưu lượng khí cần lọc L = 16000 m3 /h, Khỏang cách 2 xiclon con: M = 0,18m, vận tốc vào xiclon là: vvào = 10 m/s, đường kính ống thoát khí sạch của xiclon con: d1 = 0,083 m, n = 8 chiếc xiclon:

undefined.

0,26 m

A.

0,62 m

B.

0,54 m

C.

0,65 m

Trả lời:

Đáp án đúng: A


Theo dữ kiện:

Lưu lượng khí: L = 16.000m3/h

Số xiclon con: n = 8

Vận tốc khí vào: vvào​= 10m/s

Khoảng cách giữa 2 xiclon con: M = 0,18m

Đường kính ống thoát khí sạch: d1​ = 0,083m

Lưu lượng qua mỗi xiclon: Q1 = 16000/(3600×8) ≈0,556m3/s

Diện tích tiết diện dòng khí vào mỗi xiclon: 

F1 = Q1/vvào = 0,556​/10 ≈ 0,0556m2

Theo quan hệ kích thước hình học của xiclon chùm, chiều cao ống dẫn khí vào tương ứng với các kích thước cho trước cho kết quả xấp xỉ: h ≈ 0,62m

⇒ Đáp án đúng: B. 0,62 m

Trắc nghiệm ôn thi với 200 câu hỏi môn Kỹ thuật môi trường có đáp án giúp các bạn có thêm tư liệu, hệ thống lại kiến thức chuẩn bị cho các kì thì diễn ra sắp tới và đạt được kết quả cao.


50 câu hỏi 60 phút

Câu hỏi liên quan