JavaScript is required

EBIT 100; khấu hao 40; lãi vay 20; cổ tức 10; tính khả năng thanh toán lãi vay?

undefined.

5,0

A.

7,0

B.

4,7

C.

14,0

Trả lời:

Đáp án đúng: a


Khả năng thanh toán lãi vay (Times Interest Earned - TIE) được tính bằng công thức: EBIT / Lãi vay.

Trong đó: EBIT (Earnings Before Interest and Taxes) là lợi nhuận trước lãi vay và thuế.

Trong trường hợp này: EBIT = 100 Lãi vay = 20

Vậy, khả năng thanh toán lãi vay = 100 / 20 = 5,0

Với 400+ câu trắc nghiệm Quản trị Tài chính được chia sẻ nhằm giúp các bạn sinh viên khối ngành Tài chính - Ngân hàng có thêm tư liệu tham khảo học tập bổ ích.


50 câu hỏi 60 phút

Câu hỏi liên quan