JavaScript is required

Cho EBIT = 500, khấu hao = 50, lãi vay = 50, cổ tức = 20, tính khả năng thanh toán lãi vay?

undefined.

10

A.

8,6

B.

11,4

C.

12

Trả lời:

Đáp án đúng: B


Khả năng thanh toán lãi vay được tính bằng công thức: (EBIT + Khấu hao) / Lãi vay = (500 + 50) / 50 = 11, Như vậy đáp án chính xác nhất là 11,4

Với 400+ câu trắc nghiệm Quản trị Tài chính được chia sẻ nhằm giúp các bạn sinh viên khối ngành Tài chính - Ngân hàng có thêm tư liệu tham khảo học tập bổ ích.


50 câu hỏi 60 phút

Câu hỏi liên quan