JavaScript is required

Câu hỏi:

Một lượng khí nhận nhiệt lượng 220 kJ do được đun nóng, đồng thời nhận công 500 kJ do bị nén. Độ tăng nội năng của lượng khí đó là bao nhiêu kJ?

Trả lời:

Trả lời:

Đáp án đúng: 720


Định luật 1 của nhiệt động lực học ΔU = A + Q.

Vì khối khí nhận nhiệt nên Q = 220 kJ, nhận công nên A = 500 kJ.

Độ tăng nội năng của khối khí đó là ΔU = 500 + 220 = 720 kJ.

Đáp án đúng là: 720.

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

Bài tập trắc nghiệm này được thiết kế để giúp các bạn học sinh lớp 12 ôn tập và củng cố kiến thức về Chương 1: Vật Lí Nhiệt trong chương trình Vật Lí 12. Với các câu hỏi đa dạng và bám sát nội dung sách giáo khoa, đây là công cụ lý tưởng để bạn kiểm tra mức độ nắm vững các khái niệm, định luật và công thức quan trọng. Hãy sẵn sàng để nâng cao kĩ năng giải bài tập và tự tin hơn trước các kì thi sắp tới!

18/07/2025
0 lượt thi

Câu hỏi liên quan