JavaScript is required

Câu hỏi:

Sử dụng thông tin sau cho Câu 1 và Câu 2: Một máy bay, bay với vận tốc không đổi v0 theo phương ngang ở độ cao h so với mặt đất và thả rơi một vật. Nếu h = 3000 m; v0 = 100 m/s. Coi sức cản không khí không đáng kể. Lấy g = 9,8 m/s2.

Câu 2: Tầm bay xa của máy bay là bao nhiêu mét? (Làm tròn kết quả đến chữ số hàng đơn vị)

Trả lời:

Trả lời:

Đáp án đúng: 2474


Tầm bay xa của máy bay là:

\({\rm{L}} = {{\rm{v}}_0}.{\rm{t}} = 100.\sqrt {\frac{{2.3000}}{{9,8}}}  \approx 2474\;\,\,{\rm{m}}\)

Đáp án đúng là: 2474.

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

Bài Tập Trắc Nghiệm Chương 2: Động Học - Vật Lí 10 được biên soạn và tổng hợp những kiến thức cơ bản đã học nhằm giúp học sinh củng cố kiến thức, đánh giá năng lực, và chuẩn bị tốt hơn cho các kỳ thi quan trọng sắp tới.

30/09/2024
0 lượt thi

Câu hỏi liên quan